อาชีพแม่ค้า สมัครบัตรเครดิตหรือบัตรผ่อนสินค้าที่ไหนได้บ้างคะ ???

เราเป็นแม่ค้า ไม่มีทะเบียนพาณิชย์เนื่องจากเช่าหน้าร้านอื่นขาย  เคยขอจดแล้วไม่ผ่านเพราะเข้าข่ายร้านแผงลอย
ทีนี้อยากผ่อนที่ดินเพื่อสร้างบ้านในอนาคต ซึ่งเราไม่เคยมีเครดิตอะไรเลย บูโรเป็น0  ถ้ากู้แบงค์จะไม่ผ่านแน่ๆ
เลยอยากผ่อนอะไรก็ได้ต่อเนื่องเพื่อสร้างเครดิตให้ตัวเอง

เราเดินบัญชีอยู่กับธนาคารสีม่วงมาประมาณ 7 เดือนแล้ว ยอดคงเหลือตอนนี้ประมาณ แสนห้าหมื่น
รายได้เฉลี่ยต่อเดือนอยู่ที่ 22,000-30,000   (หักทุนแล้ว)
เปิดร้านมาแล้ว 2 ปีเต็ม กำลังเข้าปีที่ 3

จะยื่นสมัครบัตรอะไรดีคะ รบกวนแนะนำทีค่ะ
ถ้าลงรายละเอียดได้ บอกทีนะคะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

กระทู้แรก ถ้าผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่