ทานอาหารค้างคืน

นี่เป็นกระทู้แรกนะคะถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยค่ะ
คือเกริ่นก่อนเลยว่ารรเรามีมาตการให้กลับบ้านเพราะมีทำความสะอาด แล้วแม่เราให้เรามาอยู่กับเพื่อนแม่ที่สัตหีบ2อาทิตย์เดี๋ยววันศุกร์ก็กลับหอแบ้วที่กทม
แล้วคือที่นี่เขากินอาหารที่กินไม่หมดแช่ตู้เย็นแล้วมาอุ่นกินใหม่ทุกวันบางวันเก็บไว้นานแล้วเอามากินใหม่ทุกคนคิดว่ามันปกติมั้ยคะ?
ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
อาหารค้างคืน ฟังดูเป็น negative มากเลย

แต่เราทำแบบนี้มาหลายปีแล้วค่ะ ทำอาหารครั้งนึงจะทำเยอะหน่อย เก็บใส่กล่อง แช่ตู้เย็น เวลาจะทาน จะแบ่งใส่จานพอดีกิน และอุ่นแค่ในจาน ที่เหลือก็อยู่ในกล่อง แช่ตู้เย็นเหมือนเดิม จะทาน 3-4 วัน หรือหมด ค่อยทำใหม่

สุขภาพดี ไม่มีปัญหา ตรวจร่างกายมาผ่านทุกอย่างค่ะ (แต่ไม่เก็บอาหารที่มีกะทินะคะ)

ถ้าที่บ้านนั้นเขาเก็บอาหารดี ไม่เสีย ก็ไม่น่ามีปัญหานะคะ 😃
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่