การเผาขยะแบบนี้ถูกต้องไหมคะ

เรื่องคือ ตรงบริเวณนาของเรามันติดกับตรงทางดำ และติดหมู่บ้าน เรื่องจริงๆคือ บ้านฝั่งตรงข้ามกับนาของเราเนี่ย เขาชอบเอาขยะมาทิ้งมาเผาตรงไหล่ทางอ่ะค่ะ ทีนี้ขยะมันก็ไหลลงนาของเรา ไม่ว่าจะเศษขยะที่เผาเอย เศษแก้วเอย เวลาทำนาอันตรายมากค่ะ คือทางเราเนี่ยคุยกับเขาไปแล้วแล้วรอบหนึ่ง เขาก็บอกว่า ok แต่เหมือนก็เผาเหมือนเดิม ครั้งที่ 2 คุยอีก ก็เหมือนเดิม จนเราไปคุยกับผู้ใหญ่บ้าน3ครั้ง ก็ยิ่งหนักเข้าไปอีก เผาหนักกว่าเดิมทิ้งหนักกว่าเดิมแบบนี้เรียกทำประชดประชันใส่ไหมคะ เราอยากรู้ว่าเราทำอะไรได้บ้างไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่