เหงามากค่ะ อยากมีเพื่อนㅠㅠ

เราเป็นอาร์มี่ค่ะ เพื่อนในกลุ่มของเราไม่มีใครติ่งบังทันสักคน จนตอนนี้แยกย้ายกันไปหมดแล้ว ละช่วงโควิดแบบนี้เราไม่ได้ไปไหนเลย เราไปไหนไม่ค่อยเป็นด้วย 
เวลาเห็นบังทันอยู่ด้วยกันทีไรก้แอบอิจฉาพวกเขาที่แบบได้เจอกัน เขาเป็นทั้งพี่น้อง เพื่อน ครอบครัว มันดูอบอุ่นมากๆเลยค่ะ ตอนนี้เราแอบเหงาด้วยเพราะเพิ่งย้ายมากทม.ไม่มีเพื่อนเลย อยากมีเพื่อนที่ติ่งเหมือนกัน คุยกันได้มากๆ อยากไปไหนมาไหนด้วยกัน หวีดด้วยกันอะไรแบบนี้ แต่ในชีวิตยังไม่เคยเจอเพื่อนแบบนี้เลย มันแบบอยากมีโมเม้นแบบนี้สักครั้งในชีวิต รู้สึกเหงาสุดๆ เราจะหาเพื่อนแบบนี้ได้จากไหนคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่