มีใครมีทริคเก็บตังค์มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีเรากะจะเก็บเงินไปซื้อโทรศัพท์อะค่ะ รุ่นที่ใช้อยู่ค่อนข้างเก่าบางที่ก็ค้างแบบค้างนานมากกกก เดี๋ยวเรายกตัวอย่างเหตุการณ์ให้ฟังนะคะ(อันนี้ไม่ใช่ไรนะ อยากเล่า555) ก็คือตอนนั้นเรานั่งทำการบ้านอยู่แล้วพอทำไปทำมามันก็ค้างเฉยเลยตอนนั้นเราก็คิดว่าคงค้างแปปเดียวแหละ เราเลยเดินลงไปดื่มน้ำ แล้วไปเดินเล่นหน้าบ้านนิดหน่อย พอเราเดินขึ้นไปบนบ้านอีกครั้งในใจคือคิดว่าคงหายค้างไปแล้วแต่พอขึ้นมาดูมันก็ยังไม่ยอมหายค้างสักที (ลืมบอกว่าตอนค้างน่าจะตอน บ่ายสองมั้งคะ คือเราก็จำไม่ค่อยได้ แหะๆ) ต่อ เราก็เลยออกไปตรงระเบียงบ้าน แล้วก็ลงไปข้างล่างอีก พอขึ้นมามันก็ไม่ยอมหายค้างสักที จนปาไป 2 ชม.มันก็ยังไม่หายค้างตอนนั้นเราจำได้เลยว่าไปไหว้พระ(ตรงหิ่งพระ)ขอพรให้มันแค่ค้างเฉยๆไม่ใช่พัง แต่พอผ่านไปอีก 3 ชม.มันก็ยังไม่มีท่าทีว่าจะหายจนเราร้องไห้ แต่เราก็แก้เบื่อด้วยการไปเอาหนังสือนิยายพี่มาอ่าน แต่เราก็ต้องทำเนียนเอาไว้ด้วยว่าแบบเราเล่นโทรศัพท์นะเออ จะได้ไม่โดนยายด่า แต่ยังไงก็โดนจับได้อยู่ดีT^T แต่ยังดีที่โชคเข้าข้างเพราะวันต่อมามันก็หายค้าง เย้ แต่ถึงอย่างนั้นเราก็คอยระวังมาตลอดเพราะถ้ามันค้างแบบนี้อีกโชคก็อาจจะไม่เข้าข้างเราก็ได้ เราก็เลยตัดสินใจมาถามทริคจากทุกคนนั่นแหละค่ะ (´ . .̫ . `)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่