จะซื้อรถคันแรก สงสัยเรื่องการเลือกลีสซิ่ง ไฟแนนท์

พอดีสนใจ city hatchback e:HEV ตั้งวงเงินดาวน์ไว้ที่ 30% ผ่อน 6-7 ปี หรือแล้วแต่งวดผ่อนรายเดือน

แต่เท่าที่ถามเซลล์มาหลายศูนย์ ส่วนใหญ่ให้ดอกเบี้ย 2.59% - 2.89% ต่อปี ซึ่งเรามองว่ามันแพงไป เลยถามว่าเราสามารถใช้ลีสซิ่งของธนาคารได้ไหม ส่วนใหญ่ก็ตอบอีกว่า ได้แค่ของกรุงศรีและเรทเดียวกัน

เราเลยสงสัยว่า
- 1. เราสามารถไปเลือกธนาคารอื่นได้ไหม หรือ honda เค้าให้แค่กรุงศรีจริง
- 2. ถ้าได้ธนาคารอื่น คือเราต้องเป็นคนหาเอง ประสานงานเอง แล้วไปแจ้งศูนย์ใช่มั้ย

ตามนี้ค่ะ ซื้อรถคันแรกในชีวิตเลยงงๆ แต่เท่าที่ตามอ่านคนอื่นๆคือเหมือนเค้าได้ดอกเบี้ยถูกกว่านี้เยอะ เลยสงสัยว่าเค้าทำยังไงกัน =_=

ถามเพิ่มค่ะ

ช่วงนี้มีรถอะไรเครื่องยนต์ 1.5 น่าใช้บ้างคะ เผื่อ honda ดอกแพงลดไม่ได้จะได้ไปค่ายอื่นเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่