รากฟันจะแข็งแรงตอนอายุเท่าไร

เรื่องมีอยู่ว่า..คือฟันน้ำนมหนูมันมีซี่นึงค่ะที่แข็งแรง จนฟันแท้ดันไม่ขึ้น ฟันแท้ก็เลยไปงอกข้างๆแทน(หมอบอก)
ทีนี้ก็พึ่งมารู้ตอน12จะ13 พึ่งไปปรึกษาหมอมาวันนี้เมื่อกี้เลยค่ะ หมอบอกให้ถอนฟันน้ำนมอันนั้นออก เพราะเอ็กซเรย์ดูแล้วไม่มีฟันแท้อยู่ข้างใต้ แต่พอถอนออกตรงนั้นก็จะหลอใช่มั้ยคะ หมอบอกว่า รออีกปี2ปี รอรากฟันแข็งแรงค่อยมาจัดฟัน ปกติรากฟันมันจะแข็งแรงตอนไหนอะคะ ไม่อยากฟันหลอแบบนั่น😭😭😭😭😭😭😭😭 (ถอนซี่นั้นออกมาแล้วค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่