เพื่อน(ที่เคยสนิท)เป็นแฟนกับคนที่เราแอบชอบ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ หนูอยากจะมาขอคำปรึกษาและระบายจริงๆค่ะ หนูไม่กล้าจะระบายกับใครจริงๆ
หนูมีเพื่อนที่เคยสนิทอยู่ค่ะ ตอนเทอม1หนูไปแอบชอบรุ่นพี่คนหนึ่ง ชอบมากๆจริงๆค่ะ หนูเลยตัดสินใจทักพี่เค้าไปแล้วคุยกันมาตั้งแต่ตอนนั้น ในระหว่างช่วงเวลาที่คุยกับรุ่นพี่ เพื่อนคนที่เคยสนิทนางชอบขอดูแชทที่หนูคุยกับรุ่นพี่ที่หนูชอบ จนตอนนั้นคุยกับพี่เค้ามา8เดือนแล้วค่ะพี่เค้าเคยสารภาพว่าเค้าก็ชอบหนู แต่ผ่านไปไม่กี่วันเองพี่เค้าก็เปลี่ยนไปค่ะ เปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัด ไม่ทักหนูมาเลย เพื่อนของนาง(เพื่อนที่เคยสนิท)ก็แบบมีแซวๆนางบ้างเวลารุ่นพี่เดินผ่าน ผ่านมาช่วงเดือนวันเกิดหนู ก่อนหน้าวันเกิดจะมีวันรับเกรดค่ะ วันนั้นหนูได้รู้ข่าวร้ายว่าเพื่อนคนนั้นคบกับรุ่นพี่หนูเสียใจจริงๆค่ะ หนูไม่เข้าใจว่าหนูทำไรผิดรุ่นพี่ถึงเปลี่ยนไปขนาดนี้ ด้วยความที่เรายังเด็ก อกหักแบบนี้ก็มีเสียใจร้องไห้เป็นปกติ55555555 จนตอนนี้นางกับรุ่นพี่คบมา11เดือนแล้วค่ะ ทุกๆวันที่หนูไปโรงเรียนเพื่อนคุยกันเรื่องนางกับรุ่นพี่ เราก็ทำได้แค่อยู่นิ่งๆไป ทั้งสองคนคือลงสตอรี่แบบหวานกันจริงๆค่ะ เราแทบไม่อยากจะเห็นสตอรี่นั้นเลยเพราะมันแทงใจมากค่ะ555555 หนูควรทำยังไงดีค่ะ หนูลืมรุ่นพี่ไม่ได้จริงๆและอีกอย่างหนูคาใจมากว่าหนูทำอะไรผิดรุ่นพี่ถึงเปลี่ยนไปมากแล้วก็เพื่อนคนนี้หนูควรทำยังไงดีคะㅠㅡㅠ(เรื่องของหนูยาวมากขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ ขอบคุณจริงๆค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่