เราสงสัยค่ะ ทำไมเเม่เราจะต้องตัดกำลังใจเราด้วยคะ?

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราอายุ15เราอยู่ม.ต้นค่ะ 
ตอนนนี้เราเรียนไปด้วย+ขายของออนไลน์ด้วยค่ะเราขายของออนไลน์ก็ได้กำไรนะคะถึงจะได้ไม่เยอะเเต่ก็ได้ค่ะ พ่อเราจะคอยสนับสนุนเราเสมอค่ะ เเต่เเม่เราไม่ใช่เเบบนั้น เเม่เราจะพูดตลอดว่า"กำไรก็น้อยนิด จะขายไปทำไม" คือเราเองก็อยากมีเงิน อยากมีรายได้บ้างค่ะ เราก็ไม่สนใจคำพูดเขาหรอกนะคะ พอมาวันนี้ เขากลับมาจากที่ทำงาน เราก็เตรียมกับข้าวไว้ให้ ซึ่งเป็นต้มค่ะ เขาก็เข้าไปในครัวเเละก็ทำอย่างอื่นเพิ่ม เเละเขาก็พูดว่า"เเค่ต้มไม่คิดจะทำอย่างอื่นเพิ่มเลยรึไง"คือเราเองก็มำอาหารไม่ค่อยเป็นค่ะ พอเจาพูดเรื่องนั้นเสร็จก็ลามไปถึงเรื่องขายของออนไลน์ของเราเลยค่ะ ว่ากำไรน้อยนู่นนี่นั่น อย่าขายเลยดีกว่า อยู่ทั้งวันขายได้เเค่เท่าไหร่ คือเราก็ไม่ได้ขายเเค่ของไงคะ เราเองก็เรียนด้วย เราขายของเราไม่ได้ทิ้งการเรียนเลยนะคะ เกรดเรา3.8-3.9 ตลอด อีกอย่างวันเกิดเขากับพ่อเราก็ซื้อของขวัญให้เขากับพ่อไป 500 กว่าบาทเลยค่ะ เงินที่เราได้มาจากการขายของทั้งนั้นค่ะ เงินลงทุนที่เราใช้ขายของ มาจากเงินที่เราไปช่วยย่าขายก๋วยเตี๋ยวใรวันที่เราหยุดเรียนนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่