เรียนต่อประเทศเดนมาร์ก?

ตั้งใจว่าม.4อยากจะไปเรียนต่อที่ประเทศเดนมาร์ก อย่างแรกเลยคือชาวเดนมาร์กเขาพูดภาษาอังกฤษสำเนียงไหนหรอคะ American or British เพราะส่วนตัวหนูแล้วพูดสำเนียงเมกันค่ะ ฟังสำเนียงบริติชไม่ค่อยออกเลย แล้วก็อยากรู้ว่าในเดนมาร์กเขามีสอนภาษาสเปนด้วยใช่ไหมคะ หนูจะเอาภาษาสเปนเป็นภาษาที่3 ส่วนเดนิชค่อยๆเป็นค่อยๆไปค่ะ5555555 ปล.แต่ในหัวใจอีกห้องก็อยากไปเรียนต่อที่ USA มากเหมือนกันค่ะ ><
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่