ขอถามคนที่เป็นหัวหน้าคนหน่อยครับ​ ว่าการแก้ปัญหาแบบนี้มันเหมาะแล้วหรือไม่ครับ

ผมออกจากงานเก่ามาก็เพราะปัญหานี้ครับ​ มาที่ใหม่ก็เจอปัญหาเดิม​ มันทำให้ผมรู้ว่าปัญหาที่หัวหน้าใช้งานคนๆเดียวเนี่ยมันมีอยู่เกือบทุกที่ไปครับ
คือต้องบอกก่อนนะครับว่า​งานบางงานที่เรารับผิดชอบเนี่ย​ คือเราเข้าใจนะครับ
แต่งานส่วนรวมที่ต้องช่วยกันดูแลเนี่ยสิครับ
ที่ทำให้ผมไม่เข้าใจหัวหน้างานเลยว่าเค้าคิดอะไรอยู่
ที่ทำงานมีพนักงานหลายคนนะครับ​
แต่จะมีผมคนเดียวที่ถูกให้ทำงานส่วนรวม
คนอื่นไม่เห็นต้องทำ​อะไร​ แค่ทำหน้าที่ตัวเอง
โดยให้เหตุผลว่าพวกนั้นขี้เกียจ
ถึงใช้ก็ไม่ทำ​ แสดงว่าผมใช้ง่ายถึงได้ถูกใช้ทำอยู่คนเดียว​ นี่คือการแก้ปัญหาของหัวหน้างานจริงๆ
หรอครับ​ ถ้าพนักงานไม่ดีทำไมถึงไม่ให้ใบเตือนหรือไล่ออกไปเลยแล้วรับคนที่มีประสิทธิภาพพร้อมทำงานมาละครับ​ เงินเดือนเท่ากันไม่มีอะไรพิเศษเพิ่ม​ หน้าที่การงานก็ไม่เพิ่มแต่ทำงานหนักกว่าคนอื่น
เคยลองไม่ทำนะครับ​ ผลสรุปว่าแทนที่จะว่าทั้งหมด
กลายเป็นว่าผมโดนคนเดียวครับ​ ( งานส่วนรวม)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่