ลองก้าวออกมา…จากเขา

เพื่อนๆเป็นแบบผมมั้ยครับ ว่าเราเลิกกับคนเก่า ช่วงแรกๆ เราตัดใจไม่ได้ เรากลัวการเริ่มต้นใหม่ ให้ตายเถอะขาดเขาไม่ได้ ผมคนนึงที่เคยคิดแบบนั้น มูฟออนไม่ไหวเลยครับ

แต่พอเวลาผ่านไป ….

ผมได้มาคุยกับคนใหม่ ลองเปิดใจ ได้ลองทำอะไรใหม่ๆกับเค้า ทัศนคติใหม่ๆ การกินใหม่ๆ ซึ่งเกิดมาผมแทบไม่เคยกินสิ่งที่เธอบอกและไม่คิดว่าต้องกิน5555 แต่เธอให้ผมลองทำลองกิน  ซึ่งมันอร่อยมาก5555

ผมเลยคิดว่า ก็ดีเหมือนกันนะ การที่เรามาคบคนใหม่ๆ ไม่จมอยู่กับอดีต เพราะถ้าผมก้าวออกมากจากจุดนั้นๆไม่ได้ผมจะไม่รู้เลยว่า อนาคตผมจะเจออะไรที่ต่างจากเดิม  แม้มันจะเสี่ยงแต่ก็ต้องลองแล้ว  แต่ถือว่าผมโชคแล้วกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่