จับได้ว่าคนที่คบมีคนอื่นแต่กลับโดนบอกว่ารู้แล้วก็อยู่ของเธอไปสิ😭 แบบนี้ก็ได้เหรอ?

สดๆร้อนๆเลยค่ะ คือคบกับผู้ชายคนนึงมาปีกว่าค่ะ วันนี้ไปนอนที่คอนโดผู้ชาย ดื่มเบียร์กันนิดหน่อยแล้วก็จะนอน พอดีเดินเข้าห้องน้ำแล้วหางตาสังเกตุว่ามีเส้นผมสีแปลกๆตกที่พื้นห้องน้ำ ซึ่งเราผมสีทองส่วนผมที่ตกอยู่สีดำยาว (เกือบตี1) เราอึ้งไปเลยแต่ก็เดินออกมาอย่างใจเย็นและขอคุยกับเค้า ตอนแรกเค้าทำโมโหใส่ เราบอกเราขอคุยด้วยดีๆนะคะอย่าโกหกกัน มีอะไรบอกเราตรงๆได้เราok สรุปเค้าบอกผู้หญิงคนนี้เคยรู้จักกันมาก่อนเคยกิ๊กกันแต่ผู้หญิงมีแฟนอยู่แล้วเลยเลิกกันไป ผู้หญิงเพิ่งกลับมาขอคบกับผู้ชายเราได้2เดือน เราถามเค้าว่าทำไมคุณทำแบบนี้อะคะ เค้าบอกว่าก็ไม่ถามเค้าเลยไม่บอกว่ามีผู้หญิงอีกคน เห้ยยย มันต้องถามด้วยเหรอว่ะ😫 จิตสำนึกไปไหนหมดผู้ชายคนนี้ เค้าบอกว่าถ้าบอกเราเดี๋ยวเรารับไม่ได้จะรู้สึกไม่ดี (อึ้งไปอีกแต่นิ่งไว้ก่อน) อายุก็ไม่น้อยแล้วใช้อะไรคิดนะคำตอบแต่ละคำ เราคุยกับผู้ชายว่าแล้วจะจัดการเรื่องนี้ยังไงเหรอคะ เค้าก็บอกว่าไม่เห็นมีอะไรเลย คุณก็อยู่ของคุณไปไม่มีปัญหา (คำตอบอึ้งเกินเบอร์) ผู้ชายคนนี้ก่อนจะคบดูเป็นคนติสๆตรงๆ ก่อนคบเค้าบอกไม่มีใครจริงๆเราก็ว่าเราลองใช้เวลาเช็คพฤติกรรมชัวร์แล้วนะคะ แต่วันนี้มันคืออะไร? ก่อนหน้ามีคนส่งข้อความหาเราๆก็ส่งให้เค้าดูตลอด บล๊อคหมด(คนที่เคยเค้ามาคุยก่อนหน้าค่ะ) แต่ทำไมผลของความซื่อสัตย์กลับไม่มีความหมายอะไรเลยคะ เราเลยถามเค้าว่านี่คือการแก้ปัญหาของคุณจริงๆใช่ไกมคะ เค้าไม่ตอบ เราเลยบอกว่าokงั้นฉันขอเดินออกมาจากวงจรอุบาทนี้เองก็แล้วกันนะคะ กลัวเชื้อโรค ยิ่งสถาณการณ์แบบนี้ด้วย พวกคุณจะมั่วซั่วกันยังไงก็ตามสบายเลยค่ะ แล้วเราก็เดินออกมาขึ้นtaxiตอนตี1.30 (เค้าเดินตามออกมาส่ง) ไม่คิดว่าจะเจอสถาณการณ์แบบนี้เลยเพราะเลิกกับแฟนเก่ามาก็เพราะแบบนี้ทุกคนเลย จนโสดมา8ปีแล้วก็เพิ่งลองคบคนนี้เพราะเค้าดูตรงๆไม่ชอบวุ่นวายกับใคร สรุปเลือกคนผิดชีวิตเปลี่ยน เราเริ่มไม่เชื่อว่าทำดีได้ดีแล้วสิ เหมือนไม่มีอยู่จริง(ตอนแรกซึมๆตอนนี้ตลกตัวเองจัง🤣🤣🤣) ATK ต้องมาทุก2วันแล้วละ ต้องไปตรวจเลือดด้วยไหมนะ (อุตส่าห์ไม่ไปกินข้าวนอกบ้านไม่เจอใคร work from home) ตัดสิ่งไม่ดีออกรับต้นปีเลยจร้า🎊🎉🎁
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่