ใครเคยโดนแฟนใหม่ของคนคุยเก่าแอดมาให้ส่องบ้างคะ?

ก็ตามที่ถามไป เรากะคนคุยเลิกคุยกันได้จะ 6 เดือนแล้วค่ะ หลังจากที่คุยกันมาเกือบปี ด้วยเหตุผลที่ว่า "เรายังไม่พร้อมมีใคร" "เธอเลี้ยงดูเราไม่ไหวหรอก" "เราไม่อยากมีแฟน   มาวันหนึ่ง เค้ากลับมาดูสตอรี่ไอจีเราค่ะ มาดูเราแค่สอตรี่เดียว แล้วถัดมาของอีกวันตอน 6 โมงเช้า เราก็เห็นคนแอดมา 1 คนเป็นผู้หญิง นี่ก็ว่าหน้าคุ้นเลยกดเข้าไปดู มันแบบ.. แฟนใหม่ของคนคุยเก่าแอดมา เพื่อให้มานั่งดูสตอรี่ที่แปะไว้หน้า เฟซ จากที่เรามูฟออนอยู่ๆ น้ำตาไหล เป็นช่วงมาฝึกงาน รู้สึกใจละยิ้มมากๆ ตอนแรกก็ยิ้มเพราะแบบถึงจบกะเค้าได้ไม่สวย แต่เราก็อวยพรให้เค้าเจอแต่สิ่งดีๆ เสมอ จนมาเห็นกับตา มันจุกอ่ะ เค้าอยู่ใกล้กัน บ้านห่างกันไม่กี่โล คุยกันมาตอนไหนเราก็ไม่รู้ มันเสียใจอ่ะ ทั้งคุยไลน์ วิดีโอคอล ทุกอย่าง แบบที่ทำกะเรา มันแบบ เห้อ ต่างกะเราที่อยู่ไกลอ่ะ ทุกๆอย่างที่เราเคยทำ เคยอยู่555  จริงๆถ้ายังคุยกันอยู่ เราแพลนจะไปเที่ยวค้างคืนกะเค้า แต่ฝันสลายแลงมาก5555 เรารับแอดแฟนใหม่นางด้วยนะคะ นางมากดไลค์ด้วย ไม่รู้ว่าจะสื่ออะไร แต่เห็นทุกโพสต์ จำได้ว่า นั่งร้องไห้ตั้งแต่ 6 โมง ยัน 9 โมงกว่า โทรหาเพื่อนสนิทร้องไห้ฟูมฟาย พร้อมกับพูดว่า "กูจะลืมเค้าอยู่แล้วอ่ะ" แต่ภาพติดมาก แถมการกระทำที่เค้าทำไม่ดีใส่เราก็ผุดขึ้นมาจนฟุ้งซ่าน
อยากรู้ว่าทุกคนเคยเจอแบบไหนกันบ้างคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่