ถ้าเรียนคณิตไม่รู้เรื่องเลยและไม่ชอบวิชาคณิตมากๆ จะเรียนห้องวิทย์คณิตไหวมั้ยคะ

ตอนนี้อยู่ม.3 อีกไม่กี่เดือนก็จะขึ้นม.4แล้วค่ะกำลังเครียดเรื่องการเลือกสายการเรียน เราเป็นคนที่เกลียดวิชาคณิตมาก แทบจะเรียนไม่รู้เรื่องเลยค่ะ แบบว่าแย่มากๆ ส่วนวิทย์ก็พอได้แต่ก็ไม่ได้เก่ง ชอบภาษามากกว่าค่ะแต่ไม่ได้ถนัดมาก ที่อยากเข้าห้องวิทย์คณิตเพราะมันไปต่อได้หลายสายมากกว่า เรายังไม่รู้ว่าอนาคตอยากเป็นอะไร แต่เราคิดว่าถ้าเราเข้าไปเรียนแล้วน่าจะเรียนไม่ไหวแน่ๆเพราะแค่เห็นตัวเลขก็รู้สึกปวดหัวแล้ว อยากรู้ว่าถ้าไม่ได้คณิตเลยจะฝืนเรียนห้องวิทย์คณิตไหวมั้ยคะ ถ้าขยันและหมั่นฝึกฝนทบทวน เรียนพิเศษเพิ่มฯ ส่วนตัวเราค่อนข้างจะขยันและมีความมุ่งมั่นอยู่ค่ะ อาจจะพอถูไถได้
ขอคำแนะนำการเลือกสายการเรียน,หนังสือ คอร์สเรียน หรืออะไรก็ได้ที่ช่วยให้ดีขึ้นหน่อยค่ะ ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ เครียดจนนอนไม่หลับเลย

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ🙏🏻🙏🏻
**ลืมบอกว่าเกรดเฉลี่ยเราค่อนข้างดีค่ะได้เกรด4.00อยู่3เทอมค่ะ เราเน้นส่งงาน เก็บคะแนน สอบก็แค่ผ่าน🥺**
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่