เรียนต่อต่างประเทศ แนะนำ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือตามหัวข้อเลยนะคะ หนูมีความต้องการที่จะไปศึกษาต่อต่างประเทศ ซึ่งตอนนี้อยู่ม.5 กำลังจะขึ้นม.6แล้ว อยากทราบว่ายังทันที่จะย้ายไปเรียนต่อ ป.ตรีมั้ยคะ สนใจคณะมนุษย์ศานตร์ แต่ยังไม่เลือกมหาลัย สนใจการสื่อสาร สนใจงานบริการ อยากได้แนวทางหรือแนะนำการเตรียมตัวเตรียมความรู้หรือศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวกับอะไรบ้าง หนูก้หามาแล้วในบางส่วนแต่เหมือนมันยังขาดๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ สต.แล้วพ่อแม่ช่วยได้ไม่เต็มที่เรื่องเงินเลยกะว่าจะชิงทุนเท่าที่จะชิงได้ไป TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่