อยากตรวจซึมเศร้าแต่พ่อแม่ไม่พาไป

คือเรายังเป็นเด็กอายุไม่ถึง18 ค่ะเครียดมากเคยบอกให้แม่พาไปพบหมอเพื่อตรวจแต่แม่ไม่ยอมพาไปเราพูดมา3 ครั้งแล้วเราเหนื่อยมากเครียดมากถึงจะมีเพื่อนและพี่สาวคอยให้กำลังใจเราก็เครียดอยู๋ดีเราควรทำยังไงดีคะเราไม่อยากเป็นแบบนี้เลยค่ะเราเหนื่อยเรานอนไม่หลับกินข้าวน้อยเพลียไม่ร่าเริงหมดไฟในการทำงานไปหมดเราไม่ค่อยถูกกับคนในบ้านเท่าไหร่ค่ะอย่างพ่อท่านทำงานหนักมากแต่ก็มีผิดใจกันเรื่องการเรียนของเราเลยทะเลาะกันบ่อยส่วนคนอื่นๆในบ้านก็ไไม่มีใครยุ่งกันหรอกจนบ้านค่อนข้างเงียบแต่พอแม่กลับแม่แม่ก็โวยวายใส่ทุกคนไปหมดเราเลยชอบหนีมาอยู่ในห้องค่ะเพราะงั้นเราเลยคืดว่าหวังพึ่งครอบครัวไม่ได้แน่ๆเคยทำร้ายร่างกายค่ะแต่มันไม่ใช่แผลใหญ่เราเลยไม่ค่อยสนใจเคยฆ่าตัวตาย3ครั้งค่ะวันนี้จะทำอีกแต่ก็ฉุกคิดได้เลยไม่ทำค่ะเราอยากหายจริงๆเราทำยังไงได้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่