มีเศษฟันออกมาจากแผลเก่าที่ถอนฟันครุฑ

กระทู้คำถาม
ผมเกิดข้อสงสัยครับ พอดีผมได้ทำการผ่าฟันครุฑมาผ่านมา2-3ปีแล้วครับถอนเครียฟันเพราะอยากจัดฟัน ผ่านมา1เดือนล่าสุด เหงือกตรงที่ถอนฟันครุฑมันเกิดอาการบวมอักเสก เจ็บมาก หลังจากมีอาการอักเสพได้มีสีขาวๆคล้ายฟันงอกออกมา ผ่านไป3วันก็ลองเอาเล็บสะกิดดูมันหลุดออกมาเป็นเศษฟัน เลยอยากถามว่ามันคือฟันที่ถอนออกไม่หมดใช่ไหมครับ เพราะครั้งนี้เป็นครั้งที่2 ครั้งแรกเมื่อ1ปีก่อนแล้วคนละข้างกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่