ขอเพื่อนคุยได้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
**ขออนุญาติแนะนำตัวเองคร่าวๆนะคะ**
หนูเป็น ผู้หญิงค่ะ อายุ13 ตอน23 มกราปีนี้ค่ะ
ขออนุญาติไม่บอกชื่อ สกุลนะคะ  เรียกหนูว่า โป นะคะ
( โป คือ ชื่อที่หนูเเต่งค่ะ )
ปัจจุบันเป็นภาวะซึมเศร้านะคะ ได้รับยามาทานจาก โรงพยาบาลค่ะ  หนูอยู่ขอนแก่น เกิดอยู่ขอนแก่นค่ะเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่น
หนูอยากได้คนที่เข้าใจหนูคนที่ สามารถคุยกับหนูได้
เวลาที่หนูเฟลสามารถคุยด้วยได้ หนูไม่อยากคุยกับแม่หรือคนที่หนูรู้จักค่ะ หนูอยากคุยกับคนที่ไกลตัว ไม่รู้จัก
ที่หนูไม่อยากคุยกับแม่เป็นเพราะ คุยกับแม่แล้วไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ คุยกับแม่แม่ก็พูดแค่ว่าอย่าเก็บไปคิด
อย่าคิดมาก คิดเรื่องอื่นแทน
พอหนูเล่าให้ฟังก็บอกว่าหนูคิดมาก ถามหนูเค้นความจิงจากหนูว่าเพราะอะไร ทั้งทั้งที่บางทีหนูก็ไม่รู้ว่าหนูเป็นเพราะอะไร แล้วก็บอกหนูว่าหนูพูดไม่หมด เเล้วเเม่ก็เป็นกังวล เป็นห่วงหนู  
หนูไม่อยากคุยกับแม่ก็เพราะอย่างงี้เเหละค่ะ
หนูไม่อยากมห้แม่ห่วงหนู
เวลาหนูไปพบหมอตามนัดแต่ละครั้ง แต่ก่อนหมอจะให้แม่ออกไปแล้วคุยกับหนูตามลำพังแต่เดี๋ยวนี้แม่อยู่ด้วยตลอด หนูมีอะไรอยากคุยกับหมอหนูไม่สามารถคุยด้วยได้เลยค่ะ หนูอยากบอกหมอกับอาการที่หนูเป็น
บางทีเวลาหนูร้องไห้ หนูอยากได้ไลน์กับเฟสมาเลยค่ะ
เพราะว่าหนูคิดว่าหมออาจจะเข้าใจหนูมากกว่าแม่
หวังว่าจะมีคนที่เข้าใจหนูและสามารถคุยกับหนูได้นะคะ 🥺🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่