ดอกนางพญาเสือโคร่ง ณ ดอยผาตั้ง เชียงราย

สวัสดีค่ะ วันนี้มาแบบ one day trip ณ ดอยผาตั้ง เชียงราย เพื่อมาชมดอกนางพญาเสือโคร่งกันค่ะ

ที่แรกที่เราไปคือร้านบ้านกาแฟฟาร์ม แคมป์ คือที่นี่เป็นรีสอร์ทด้วยนะคะ วิวร้านสวยมากๆค่ะ จิบชา กาแฟ ชมดอกสีชมพู วิวภูเขาไปค่ะ

จิบกาแฟเสร็จแล้วเราไปแวะถ่ายรูปแบบต้นเตี้ยๆ กับดอกซากุระสวยๆกันต่อที่ร้านเหมยฮัวค่ะ

ไปต่อกันที่โรงเรียนบรรพตวิทยา เลยขึ้นไปอีกนิดจะมีวัดจีนชื่อวัดจงหัวค่ะ ถ้าถ่ายมุมดีๆ นี่นึกว่าอยู่ญี่ปุ่นเลยค่ะ

ก่อนเดินทางกลับมาแวะถ่ายรูปกับดอกซากุระเมืองไทยอีกที่ค่ะ หน่วยจัดการต้นน้ำหงาว ตรงทางขึ้นก่อนถึงภูชี้ฟ้าค่ะ

จบทริปแบบได้รูปสวยๆมาเต็มค่ะ ดอกนางพญาเสือโคร่งจะบานเต็มที่ช่วงกลางเดือนมกราคมถึงต้นเดือนกุมภาของทุกปีเท่านั้นนะคะ เผื่อเป็นอีกหนึ่งที่เที่ยวในลิสสำหรับนักท่องเที่ยวที่จะมาเที่ยวเชียงรายช่วงเวลานี้ค่ะ

ขอบคุณที่แวะมาอ่านกันนะคะ ^ ^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่