คนที่ใกล้จะเรียนจบ หางานทำตอนนี้ วางแผนชีวิตยังไงมาแชร์กันหน่อยครับ

ตอนนี้ผมก็ใกล้จะจบม.6แล้ว ก็กะว่าจะไปต่อมหาลัย ก็น่าจะเรียนต่อคณะคอมพิวเตอร์สารสนเทศ พอดีผมอยากเป็นโปรแกรมเมอร์ครับ ความฝันอีกอย่างก็เป็นนักแคสเกม ถ้าเรียนจบมาก็คงทำงานไปด้วย แคสไปด้วย เก็บเงินลงกองทุนรวม ทำประกันสักหน่อย เรื่องบ้านกับรถ ยังไม่คิดเลยครับ แล้วเพื่อนๆละ มีความฝันอะไร วางแผนชีวิตว่าไงบ้าง แล้วพี่ๆที่ทำงานแล้ว ชีวิตหลังเรียนจบเป็นไงบ้างครับ ความฝันถึงไหนแล้ว มาแชร์กันหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่