internet บ้านทรู ลูกค้าเก่า

กระทู้คำถาม
ใช้ เน็ตบ้านทรู ครบปีนิดๆ โปร 299 บาท 300/300 เราท์เตอร์ รุ่นเก่า แบบ 2 กล่องต่อกัน ไม่มีกล่องทรูไอดี ครับ  
วันนี้ โทรไป cc ขอเปลี่ยน เป็นเราท์เตอร์ Gigatek + ขอกล่อง ทรูไอดี v2 (เพราะอีกบ้านนึง ราคาเดียวกัน ความเร็วเดียวกัน แต่ได้ใช้แบบชุดนี้มา 6 เดือนแล้ว หรือเพราะใช้โปรย้ายค่ายมั๊งครับ เลยได้)
แต่ทาง cc แจ้งว่า ขอเปลี่ยนไม่ได้
ถ้าลูกค้าต้องการแบบนั้น
ลูกค้าต้องไปศูนย์ ยกเลิกโปรปัจจุบันก่อน แล้วต้องสมัครโปรใหม่ ราคาเต็ม 599 บาท ถึงจะได้ เราท์เตอร์รุ่นใหม่ + กล่องทรูไอดี v2 และต้องใช้ในราคาเต็ม
เลยว่าจะย้ายค่ายดีกว่าครับ
อยุ่ กทม ค่ายอื่นเป็นไงมั่งครับ (พื้นที่ สะพานใหม่ สายไหม)
ขอคำแนะนำ โปรย้ายค่ายอื่นด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่