ขับ grab food หรือ Line man ด้วยเงื่อนไขแบบนี้จะมีรายได้คุ้มค่าไหมครับ

ผมมีความคิดที่จะขับ grab food หรือ Line man ครับ อยากถามคนที่ขับอยู่ว่าเงื่อนไขของผมจะคุ้มต่อการทำไหมครับ เนื่องจากเราต้องจ่ายค่าชุดกับกล่องด้วยใช่ไหมครับ ด้วยเงื่อนไขของผมก็เลยเกรงว่าจะไม่คุ้มต่อการลงทุนจ่ายค่าชุดกับกล่องครับ
1. ผมทำงานประจำ สามารถวิ่งได้แค่วันหยุด เสาร์ อาทิตย์
2. ผมอาศัยอยู่ห่างจากตัวเมือง 50 ก.ม. ทำให้ผมต้องไปกลับ ราว 100 ก.ม. หากจะทำงานนี้
3. ตัวเมืองที่ผมบอกคือ อ.แม่สอด ซึ่งไม่ใช่เมืองใหญ่ เลยไม่แน่ใจว่าออเดอร์ที่จะได้ จะเพียงพอต่อค่าน้ำมันรถในการเดินทางไหม และค่าชุดกับกล่องใส่อาหารที่มีราคาราวๆพันกว่าบาทอีกครับ

เงื่อนไขเหล่านี้ก็เลยทำให้ผมลังเลว่า รายได้ที่จะได้ จะเพียงพอต่อค่าใช้จ่ายในการทำงานนนี้หรือเปล่า อยากสอบถามคนที่เคยขับครับ ว่าหักลบแล้วจะพอมีรายได้เหลือบ้างไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่