เมื่อเรามีบัตร UOB และ Citi อยู่แล้ว แล้ว UOB ได้ port ไป... ?

วันนี้ อยากรับฟังการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น กรณีที่ UOB ดีลกับ Citi เพื่อรับช่วงต่อ port ลูกค้า retail ของ Citi ใน SEA ทั้งภูมิภาคครับ

สำหรับผม มีข้อสงสัย (ปนกังวล) ดังนี้ครับ

ผมมีทั้งบัตร UOB Privimiles + Cash plus และ Citi Premier + Ready credit และตอนทำบัตร UOB ใหม่ ๆ ก็ได้ Yolo มาลองใช้ด้วย โดยบัตร UOB มักใช้วงเงินร่วมกัน (สำหรับบัตรเครดิต ไม่รวมบัตรกดเงินสด) จึงไม่รู้ว่า ต่อไป เมื่อมารวมกัน วงเงิน Citi จะหายไปทั้งหมด หรือจะเอามารวมเพิ่มจากวงเงิน UOB เดิม อีกอย่างคือ Premier ถ้ามาเป็น UOB คงไม่พ้น Privimiles ที่เรามีอยู่แล้วมั้งครับ

อีกกรณีคือ บัตร Ready credit เมื่อมารวม ก็คงจะกลายเป็น cash plus ซึ่งเรามีอยู่แล้ว ไม่รู้จะเอาวงเงินมารวมกันด้วยหรือไม่

ท่านใดมีประสบการณ์เคยใช้บัตรเครดิตใด แล้ว UOB รับช่วง port ต่อไปไหมครับ ไม่รู้ว่า เขาจะเอาวงเงินของบัตรเดิมมารวมกัน หรือเหลือเฉพาะวงเงิน UOB ที่มีอยู่เดิม

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่