ช่วยตามหาเพลงหน่อยค่ะ

เราเห็นทวิตนึงที่เขาใ้ห้โควททวิตแล้วแชร์เพลงไทยป๊อป​ แล้วเรานึกถึงเพลงนึงที่ผู้หญิงร้อง​ ดนตรีจะออกแนวช้าๆ​ เนิ่บๆ​ มีบีทส์ด้วยมั้งคะไม่แน่ใจ​ คล้ายแนวr&b จะมีท่อนที่ร้องว่า​ '.......รู้สึกแค่ไหนช่วยแก้ให้ฉันที' กับท่อน​ 'เราจะทำยังไงดีกับความรักของเรา'​ และท่อนฮุคจะร้องประมาณว่า​ 'ความรักของเรานั้นยังมีสิทธิ์เหมือนเดิมใช่มั้ย'​ ประมาณนี้ค่ะ​ เราจำได้3ท่อนลางๆ​ ถ้าฮัมเนื้อผิดขอโทษด้วยนะคะ​ แต่มันวนอยู่ในหัวเรามาเป็นปีแล้ว​ เคยฟังเมื่อหลายปีก่อนแล้วอยากกลับไปฟังอีก​ ฮือ​ ดนตรีเราจำได้แค่แบบ​ '​ตื่อดือดือดึ้ด​ ตื่อดือดือดึด'​ แบบนี้อะค่ะ​ แง​ แล้วก็มีบีทส์เคาะตามจังหวะ​ ยังไงช่วยเราตามหาเพลงนี้หน่อยนะคะ​ อยากกลับไปฟังอีกจริงๆ🙏🏻😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่