รบกวนด้วยครับ RT-PCR 2 รอบแล้ว ผลเป็น Undetectable แต่ยังเครียดสติแตกอยุ่เลยครับ

ไทม์ไลน์ผมนะครับ
เสาร์ 8 มค  สัมผัสใกล้ชิดผู้ป่วยติดเชือโควิด
       10 มค  ผู้ป่วยมีอากรเจ็บคอ เลยไปตรวจ RT PCR ผลเป็นโควิด
                  ผมเลยไปตรวจ RT-PCR ในวันเดียวกันที รพ  ผลเป้น undetectable
        11-15 มค  ผมกักตัว อยู่ด้วยความเครียดกังวล สติแตก ข้าวกินไม่ลง  เสพสื่อออนไลน์จนคิดว่าเราจะติดมั้ย นอนก็ไม่ค่อยหลับ เครียด
        16 มค  ไปตรวจ RT-PCR อีกรอบ  ผลออกมาเป้น Undetectable

รบกวนสอบถาม ผมควรหายสติแตกได้หริอยังครับ  ถามเจ้าหน้าที รพ บอก โอกาสน้อยแล้ว แต่ก็ยังมี   ตอนนี้เลยยังสติแตกอยู่

แล้วผมควรทำอย่างไรต่อไปดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่