สมมุติว่าผมลดราคาขายหมู

เหตุการณ์นี้ไม่ได้เกิดขึ้นจริงแค่ผมสมมุติขึ้นมา

สมมุติผมเป็นพ่อค้าขายหมูที่ร่ำรวย  มีเหตุการณ์บ้านเมืองที่หมูขึ้นราคาทำให้ร้านขายหมูที่อยู่ระแวกใกล้เคียงขึ้นราคา  แต่ร้านผมไม่ขึ้นราคาเพราะต้องการให้คนมาซื้อหมูร้านผมโดยการตัดราคาขายถูกกว่าร้านอื่น ทำให้มีคนแห่มาซื้อหมูร้านผมมากขึ้น แบบนี้ผมจะผิดไหมครับ หรือผมควรจะเพิ่มราคาหมูเหมือนร้านอื่น
[code]ใส่โค้ด
[/code]

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่