[CR] หน้าต่างใบน้อย…ความสุขเล็กๆระหว่างการเดินทางกับ Japan Airlines

สวัสดีค่ะทุกคน คิดถึงกันไหมน๊าาา ไม่เจอกันหลายเดือนเลย ระหว่างที่หายตัวไป ไปกักตัวเองอยู่ค่ะ กลัวติด COVID ก่อนบินแล้วไม่ได้เดินทาง

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเราเลย ที่ได้เขียนเกี่ยวกับการเดินทางไปต่างประเทศ หลังจากหยุดท่องเที่ยวต่างประเทศเกือบ 2 ปี วันนี้ฤกษ์ดีมีชัย…ได้บินแล้วค่ะ ตื่นเต้นมากกก โดยจุดมุ่งหมายปลายทางอยู่ที่ New York , USA นั่นเองปลายทางที่สุดแสนจะยอดนิยม แต่สิ่งที่ทำให้ตื่นเต้นได้อีกคือ “ต่อเครื่องที่ญี่ปุ่น” คิดถึงทุกอย่างที่เป็นแจแปน แค่ได้ไปเหยียบสนามบินก็มีความสุขแล้วค่ะ รอวันที่เขาจะเปิดประเทศอีกครั้ง 
ถึงวันนั้นเราต้องได้พบกันอีก…

กระทู้นี้เราขอแยกออกเป็น 4 ส่วนด้วยกันนะคะ
1.สายการบิน Japan Airlines
2.ต่อเครื่องสนามบิน Heneda , Narita
3. Lounge ทั้งที่ไทยและญี่ปุ่น
4.การเดินทางกลับประเทศไทยค่ะ

เพื่อให้ไม่เป็นการเสียเวลา…มาเริ่มกันเลย ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการอ่านค่ะ

เพี้ยนหลงรัก
ชื่อสินค้า:   สายการบิน,JAL,Transit,กักตัว,Test&Go,Narita,Haneda,JFK,Japan Airlines, Miracle lounge , JCB Lounge
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่