คนที่บ้านกรนดังมากนอนไม่ได้เลยเราคาสายกับเพื่อนทุกคืนเลยเราหงุดหงิดมากเลยพูดคำๆนึงออกไปเเต่ไม่ได้จะด่าใคร

ปกติเราเป็นคนที่มีห้องส่วนตัวตลอดค่ะเเล้วช่วงโควิดเราอยู่บ้านเเม่ก็มีห้องตัวเองเเต่ตอนนี้เเม่เราจะเปิดร้านอาหารเราเองเลยจำเป็นต้องมาอยู่บ้านยายซึ่งปกติถ้าไม่มีโควิดเราอยู่คอนโดไกล้รรมีห้องพื้นที่ส่วนตัวตลอดเราก็จะสะดวกสบายมากๆเราอยู่ได้น่าจะเกือบ1เดือนแล้วบ้านที่นี่เล็กมากทุกอย่างไม่สะดวกเลยลำบากไปหมดเเต่เราก็จำเป็นต้องอยู่เพราะถ้าจะไปอยู่คอนโดเราก็อยู่คนเดียวพ่อเราไม่อนุญาตส่วนบ้านพ่อเรายาาก็กลัวโควิดมากก็เลยต้องมาอยู่ที่นี่อยู่นี่เราก็นอนกับป้าเเละยาย(แออัดมากอึดอัดสุดๆ)แถมบางวันยังมีพี่สาวกับลูกลงมานอนด้วยอีกทุกคนกรนเสียงดังมากเรานอนไม่ได้เลยทุกคนกรนหมดเลยค่ะไม่มีใครไม่กรนเลยนอกจากลูกสาวพี่เราอยู่มาเเล้วเราก็ทนตลอดเพราะเรารู้ว่าเราไม่มีสิทธิจะทำอะไรมุกคนคือครอบครัวเเต่วันนี้เราเผลอหลุดอะไรไปทุกวันก่อนนอนเราจะคาสายกับเพื่อนคาไว้ทั้งคืนจนกว่าจะตื่นเเต่วันนี้ทุกคนกรนดังมากจนเราหงุดหงิดเราก็เลยกระซิบไม่มีเสียงแบบเงียบๆกับเพื่อนเราว่าจะกรนอะไรนักหนาวะ...ละเราก็ต่อท้ายด้วยe-hia คือเราไม่ได้ตั้งใจจะด่าใครหรอกค่ะเเค่อุทานเราเป็นคนที่พูดอะไรเเล้วชอบลงท้ายแบบนี้ถ้าเราโมโหเเต่ไม่มีเจตนาจะด่าใครเเล้วเหมือนพี่สาวเราน่าจะยังไม่หลับเเล้วนอนอยู่ข้างหลังเราได้ยินเค้าก็บอกเห้ยยย เราก็เงียบไม่ได้โต้ตอบอะไรหรอกนะคะแต่คือเราว่าพรุ่งนี้ตอนเราตื่นเราโดนด่ายับแน่เเต่คือเราไม่ได้จะด่าใครไงคะเเล้วพื้นฐารเราเป็นคนที่โดนทุกคนในบ้านไม่ชอบอยู่เเล้วด้วยเราควรทำไงคะเรารู้ค่ะว่สมันเหมือนเราด่าเเต่เราไม่มีเจตนาเลยค่ะทำไงดีคะบอกไปคงไม่มีใครเชื่อเราเเน่นอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่