ขึ้นทะเบียนจัดหางานขณะเป็นลูกจ้างแต่ผมลาออกแล้วต้องแก้ยังไงครับ

คือผมลาออกจากงานแล้วแล้วทำงานวันสุดท้ายคือเมื่อวันที่23ธันวาคม 2564 และผมไปขึ้นทะเบียนว่างงานและรายงานตัวไปเมื่อวันที่27ธันวาคม2564 แต่เมื่อวันที่7มกราคม 2565 มีหนังสือแจ้งมาว่าผมขึ้นทะเบียนจัดหางานขณะเป็นลูกจ้าง ประมานว่าตอนผมขึ้นทะเบียนบริษัทยังไม่นำชื่อผมออกจากการส่งประกันสังคมจากบริษัท อันนี้ผมต้องรอรอรายงานอีกไหมครับ คือวันที่27 มกราคม 2565 หรือต้องทำยังไงต่อครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่