คิดยังไงกับการไปทำงานหาเงินต่างประเทศในช่วงวิกฤติแบบนี้ ?

กำลังคิดที่จะไปทำงานที่เกาหลีใต้ครับ เกี่ยวกับพวกโรงงานอุตสาหกรรม พอดีเลื่อนๆ FB แล้วเจอของ EPS มันเด้งมาเลยกดเข้าไปอ่านมาครับ ค่าใช้จ่ายในการไปก็ราวๆเฉียดแสน ไม่ทราบว่ามีใครที่เคยไปแล้วหรือมีประสบการณ์หรือใครอยากแสดงความคิดเห็นอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ ลองมาแชร์ให้ฟังเป็นวิทยาทานหน่อยครับ ไม่รู้สิ่งที่หวังไว้กับความเป็นจริงมันจะเหมือนกันมั้ย เลยอยากขอความคิดเห็นเพื่อนๆทุกคนครับ
ตอนนี้ผมไม่มีหนี้สินใดๆ อยากไปทำงานเก็บเงินเพื่อสร้างอนาคตครับ ทุกวันนี้งานที่ทำอยู่เป็นงานโรงแรม เงินเดือนก็หมื่นนิดๆ เซอร์วิสหวังอะไรได้ไม่ค่อยมากกับเศรษฐกิจแบบนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่