สเปคคอมเล่นเกมเลือกอันไหนดีครับ

อย่างที่กล่าวไปด้านบน 

พอดีว่าผมกำลังคิดที่จะซื้อคอมเครื่องหนึ่งมาไว้ที่บ้านสำหรับเล่นเกม แล้วก็อื่นๆซึ่งผมเองก็ไม่เก่งเรื่องนี้มากแต่พอรู้มาบ้าง

ระหว่าง core i5-10400 กับ i7 ควรเลือกอันไหนดีครับซึ่งสองอันนี้ยังลังเลอยู่ทางผมเองอยากได้สเปคพอดีๆเอาไว้เล่นมอนฮัน มีหลายคนแนะนำให้ซื้อi5-10400 เพราะเล่นได้เกือบเท่าi7เท่าที่ฟังจากร้านกับเพื่อน แต่i7 ของร้านหนึ่งลดราคาพอซื้อได้ซึ่งเลยอยากถามว่าควรซื้อตัวไหนดี

อีกอย่างคือการ์ดจอผมเล็ง GTX 1060 ไว้ครับถ้าจำรุ่นผิดขออภัย เหมาะมั้ยครับสำหรับเล่นเกม

ทางผมยังไม่ซื้อเร็วๆนี้ครับจนกว่าห้องนอนผมจะสร้างเสร็จมาถามเผื่อไว้ก่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่