รู้สึกดี กับ รู้สึกชอบ แตกต่างกันหรอคะ

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมันมีอยู่ว่า เราคบกับแฟนอยู่แล้วแฟนเรามีเพื่อนเป็นผญ.มันก็คุยกันตามประสาเพื่อนแหละ เพื่อนผญ.ก็มาแซวบ้างไรบ้าง แฟนเราพอทะเลาะกับเราก็จะทักไปหาเพื่อนผญ. แล้วมันมีวันนึง เพื่อนผญ.ของแฟนมาระบายบอกว่าเก็บไว้นานมากแล้ว แล้วไม่รู้จะระบายกับใคร นางเลยระบายออกมา ระบายเรื่องที่เคยรู้สึกดีกับแฟนเราทั้งที่นางก็มีแฟนอยู่แล้วนะ คบกับแฟนมา1ปีกว่าแล้วมั้ง แต่พึ่งมาระบายกับแฟนเราตอนนี้ คือเรื่องมันนานมากแต่มาระบายตอนนี้คือ งง มากคือไม่เข้าใจว่าเพื่ออะไรก่อน เราไม่รู้ว่าแฟนของนางรู้ไหมว่านางมาระบายเรื่องแบบนี้กับแฟนเรา เราแค่รู้สึกไม่โอเคที่เขามาอะไรแบบนี้กับแฟนเราคือเราผิดไหมคะ?? เราถามแฟนเราว่าเคยคุยหรอ แฟนเราบอกว่ามันเป็นน้องเพื่อนแล้วมันเหมือนทักมาคุยเล่นด้วยแต่แฟนเราไม่ได้คิดอะไรด้วย เราก็เข้าใจแฟนเรานะคะเพราะแฟนเราจีบผญ.ไม่ค่อยเก่งทั้งชีวิตนางมีแฟนแค่3คน(รวมเรา) พอเรื่องมันผ่านๆไป เราเลยลงสตอรี่ที่เกี่ยวกับเพื่อนแฟนเราอ่ะ ที่แบบเราหึง เราหวงนะ ไรงี้ แล้วเหมือนเพื่อนแฟนเราจะโพสต์แขวะๆเราเลื่อยๆ เราก็นิ่งมาสักพักจนเราโพสต์ตอบไปเลยค่ะ จบคือนางบอกว่ารู้สึกดีไม่ได้ชอบ แล้วมันต่างกันยังไงหรอ รู้สึกดีกับรู้สึกชอบ มันแค่เขียนต่างกันรึป่าว? แต่นางหน้าด้านมากค่ะ ที่มาระบายกับแฟนคนอื่นแบบนี้😬 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่