คิดยังไงกับการรับสมัครงานแบบดูโหงวเฮ้งก่อนวุฒิการศึกษา ?

สวัสดี ทุกคน วันนี้ผมอยากถามความเห็นเพื่อน ๆ พันทิพกันหน่อยว่าคิดยังไงกับการรับสมัครงานแบบดูโหงวเฮ้งก่อนวุฒฺการศึกษา ?
ตัวผมนั้นเจอมากับตัวเองแล้วรู้สึก งงมากในตอนแรก ที่ขอถ่ายรูปดูดวงก่อนเช็คประวัติผมอีก ทั้งวุฒิ+ประสบการณ์ช่างที่มีติดตัวมาก็ไม่น้อย
แต่ดันเจอดูดวง สรุปคือเค้าวัดการทำงานที่ดวงหรือยังไง ?
     "ถ้าเพื่อน ๆ เจอแบบนี้จะทำยังไงดีครับ"Facepalm

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
เป็นสิทธิของเจ้าของบริษัทกับกฏเกณฑ์ในการคัดเลือกคนเข้าทำงาน
ดังนั้น หากสักวันคุณเป็นเจ้าของธุรกิจเอง ก็ลองคัดเลือกพนักงานจะพบว่า
การคัดเลือกพนักงานไม่ใช่เรื่องง่ายเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่