เหยียบเบรคแล้วรถพุ่ง (เกียร์กระปุก)

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามหน่อยครับ
คือผมพึ่งฝึกขับเกียร์กระปุกได้ไม่นาน
เกิดเหตุ2ครั้ง คือจังหวะที่กำลังจะจอดรถ แล้วผม
ก้อเลี้ยวนิดๆเพื่อจะถอยรถเข้าที่จอด ขณะรถช้าๆ
ผมเหยียบครัชไว้ แล้วผมเหยียบเบรคตามเพื่อจะให้รถ
หยุดสนิท แต่พอผมเหยียบเบรค รถกลับพุ่งไปข้างหน้า
ทั้งที่ผมเหยียบเบรคแต่รถพุ่งไปข้างหน้าเหมือนเหยียบคันเร่ง เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ 
(เป็นที่ผมหรือที่รถ)
ถ้าเป็นที่ผมผิดเองขอคำแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่