แฟนเก่า

คือเราเลิกกับแฟนเก่า แล้วกับมาคุยกันใหม่ แล้วเค้าก็มากมีคนใหม่ ตลกมั้ยคะ อ่าาา..ตอนนี้เรากับแฟนเก่าก็เลิกคุยกันไปนานแล้ว จนเราเริ่มรู้สึกชอบคนคนนึงอยู่มากๆ แบบไม่เคยรู้สึกกับใครมากๆเท่านี้มาก่อนเลย แต่เรื่องแฟนเก่าเราก็ยังติดอยู่ในหัวไม่ยอมไปไหนสักที อ่อ แฟนเก่าเราตอนนี้มีแฟนใหม่แล้วค่ะ แต่เราก็ไม่ได้เข้าไปยุ้งไปแสดงตัวอะไรหรือว่าอยากให้เค้าเลิกกันนะ แต่คือเรายังเห็นสตอรี่ที่เค้าลงกัน(ไพรเวท555) คือเราพยายามที่จะไม่เข้าไปดูหรืออันฟอลไปเลย หรือว่าเราอิจฉา ก็ไม่นะ หรือว่าเราหวงก้าง อันนี้ก็นิดๆนะแต่ก็ไม่ได้หวงอะ ตรงๆเลยนะ คือเราไม่ได้รักเค้าแล้วอะ แต่เวลาไปเห็นอะไรหรือไปรู้อะไร ก็จะแบบ อือ มันพาเรากับไปคิดถึงเรื่องเก่าๆตลอดเลย มันน่าเบื่อมาก แต่พอไม่ได้รู้ นี่ก็ยังอยากไปรู้เรื่องอีก  

เราควรทำไงดีคะ คืออยากลืมมากๆทำไม่ได้ก็อยากทำให้ได้ค่ะ/ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่