ประจำเดือนมาตรงเป๊ะ ใช้ที่ตรวจไข่ตก ขึ้นขีดจาง พอวันรุ่งขึ้นเหลือขีดเดียว แปลว่าอะไรคะ

สวัสดีคะ ไม่ทราบมีใครเป็นแบบนี้ไหมค่ะ เรา ปจด มาตรงเป๊ะๆๆๆ 28วัน ทุกเดือน แต่ไม่ท้องซักที เดือนก่อนซื้อที่วัดไข่ตกมาวัด
วันที่ 12 หลังมี รอบเดือนวันแรก ขึ้น1 ขีดจาง
(วันที่ 13 ลืมวัด)
พอวันที่ 14 เหลือขีดเดียว ซึ่งจริงๆควรจะเป็นวันไข่ตก หรือเปล่าคะ ?

มาเดือนนี้ เลยวัดไข่ตกตั้งแต่วันที่ 10 เลย
วัดเวลาประมาณ บ่าย  2-4 ของทุกวัน งดน้ำ 2 ชม ก่อนวัด
วันที่ 10 ขึ้น 1 ขีด
วันที่ 11 ขึ้น 1 ขีด
วันที่ 12 ขึ้น 2 ขีดจางๆ
วันที่ 13 เหลือ 1 ขีด อีกแล้วค่ะ T_T

แบบนี้แปลว่าไข่ตกไปแล้วหรอคะ งงมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่