แนะนำความรู้การสอบเพื่อไปยื่นมหาลัย

ใครรู้บ้างค่ะ คือหนูอยากรู้เกี่ยวกับเข้ามหาลัย รอบโควต้าหรือรอบอื่นๆอ่ะค่ะ
1.)  หนูจะต้องสมัครและสอบgat/pat และ9 วิชาสามัญก่อนใช่มั้ยค่ะ
2.)  รอประกาศผล gat/pat และ9วิชาสามัญ จากไหนค่ะ
3.)  พอรู้ผลคะแนนหนูก็ไปกรอกใบสมัครของรอบและมหาลัยที่หนูเลือกใช่มั้ยค่ะ (ย้ำว่าคือเราต้องทราบคะแนนของตัวเองก่อน)
4.)  จากนั้นหนูต้องเลือกอันดับคณะที่หนูอยากเข้าในใบสมัครของมหาลัย หรือรอบที่หนูจะเข้าใช่มั้ยค่ะ
5.)  จากนั้นหนูก็รอผลว่าหนูจะผ่านการคัดเลือก และมีสิทธิ์สัมภาษณ์รึป่าว
ใครพอรู้หรือแนะนำ อธิบายหนูหน่อย ขอบคุณทุกความคิดเห็นและแนะนำค่ะ🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่