เราควรเรียนที่ไหนดีระหว่างม.รังสิตกับม.สวนดุสิตหัวหิน

คือเราสับสนมากไม่รู้จะเลือกเรียนที่ไหนดี เราไม่รู้ว่าตัวเลือกไหนดีกว่ากัน เราลงคณะธุรกิจการบินไป เราไม่รู้ว่าม.รังสิตจะหลักสูตรเหมือนม.สวนดุสิตมั้ย คือเราก็อยากไปม.สวนดุสิตนะ แต่แม่เราบอกว่ามันไกล เป็นห่วง(เราอยู่อ่างทองนะ) อะ...งงในคำถามเราล่ะสิ เราก็งง แต่ช่วยแก้ปมให้เราทีเถอะ คือม.สวนดุสิตเขามาแนะแนวที่รร.เราแล้วเราก็สัมภาษย์ติด ภูมิใจมากด้วย แต่แม่ไม่เห็นด้วยมันเลยทำให้เรารังเรว่าจะเอาไงดี ม.รังสิตมันจะหลักสูตรดีเหมือนม.นั้นมั้ยนะ แต่มันก็อยู่ในเมืองน่าสนใจดี แต่สังคมจะเปิดรับคนแบบเรามั้ยนะ เพื่อที่สวนดุสิตก็ดูไนซ์ดีอะ เราตัดสินใจไม่ถูกเลย เราจะเรียนที่ไหนดีอ้าาาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่