ช่วยคิดหัวข้อโครงงานวิทยาศาสตร์หน่อยได้ไหมคะ?

ตอนนี้กำลังเรียนอยู่ชั้นม.4ค่ะ วิชาโครงงานวิทย์ครูให้คิดหัวข้อโครงงานค่ะ คิดไม่ออกจริงๆ ครูไม่ให้เอาหัวข้อที่ต้องทดลองเกี่ยวกับร่างกาย เช่น ว่านหางจระเข้มีส่วนช่วยบรรเทาแผลพุพองได้อย่างไร สารสกัดนู่นนั่นนี่มีคุณสมบัติที่ดีกว่าสารที่มีส่วนผสมของสารเคมีนั้นๆที่เป็นอันตรายต่อร่างกายหรือไม่ 
หรือโครงงานแบบใหญ่ๆครูก็ไม่ให้ทำค่ะ เช่น กังหันลมกำจัดขยะในแหล่งน้ำ อะไรแบบนี้ค่ะ หรืออาจจะเป็นโครงงานที้เคยมีคนทำมาแล้ว ถึงจะผ่านมานานครูก็ไม่ให้ทำค่ะคือในห้องก็ไม่มีใครคิดออก ตัวหนูเองก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกัน ช่วยหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่