เพจ Facebook มีแอดมินเข้ามาเอง โดยไม่ได้เชิญ

คือผมมีทำเพจบริษัทไว้ครับ แล้วจู่ๆก็มีmessager เข้ามาเป็นพวกแขกหรืออินเดีย เข้ามา2-3คน พอเข้าไปเช็ค กลายเป็นว่าเพจมีโฆษณาน้ำยาย้อมผมหรืออะไรสักอย่างอยู่ ผมก็ลบโฆษณาทิ้งไป แต่ยังก็มีแขกmessage เข้ามาอีก แถมข้อความฝั่งเพจก็ตอบเอง โดยที่ผมไม่ได้ตอบหรือตั้งตอบกลับอัตโนมัติไว้ เลยเข้าไปเช็คในหัวข้อ แอดมินเพจ ดันเจอแขกอีกคน ซึ่งไม่ได้รู้จักหรืออะไรเลยอยู่เป็นแอดมินด้วย ผมเลยเตะออกไปแล้ว แต่ก็ยังมีข้อความเข้ามาเหมือนเดิมและก็มีข้อความตอบกลับอัตโนมัติไปหาฝั่งนู้นเหมือนเดิม

อยากรู้ว่าต้องแจ้งเฟสว่าโดนแฮกแล้วเปลี่ยนรหัสใหม่ แต่ก็ไม่ได้เหมือนแฮก100%
แล้วเค้าเข้ามาเป็นแอดมินได้ยังไง แล้วจะหยุดข้อความอัตโนมัติยังไง มีวิธีป้องกันมั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่