เป็นโควิดหายแล้ว และได้ฉีดวัคซีนชิโนฟาร์มครบ2เข็มมาแล้ว2เดือน อยากบูสโมเดอร์นา 1เข็ม เสี่ยงมั้ย

ตอนเป็นโควิคมีไข้อยู่2-3วัน และจมูกไม่ได้กลิ่นประมาณ1เดือน พอหาย ก็ฉีดชิโนฟาร์มไป2เข็ม ไม่มีอาการใดๆนอกจากตึงๆแขนนิดหน่อย แล้วได้คิวฉีดบูสโมเดอร์น่า ห่างกับเข็ม2ได้แค่2เดือน5วัน ถามทางรพ.แล้วว่า ผมสามารถฉีดได้ใช่มั้ย เค้าบอกว่าขึ้นอยู่กับความสมัครใจของลูกค้า แต่ถ้าไม่มาฉีด ก็ต้องเสียสิทธิ์เสียเงินฟรี เพราะว่าจองไว้ตั้งแต่ล็อตแรก จึงไม่สามารถเลื่อนได้ ผมเลยกังวลว่าจะฉีดดีมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่