เบื่อชีวิตมหาลัยจังเลยครับทำไงดี

ผมไม่สมหวังเรื่องเพื่อนซักกะทีมีก็เหมือนไม่มี อยากจะไว้ใจใครก็กลัวไปหมดเพราะโดนบูลลี่ตลอดสมัยเรียนมัธยมจนไม่รู้จะทำไงแล้วในใจเราไม่กล้าเชื่อใจใครง่ายๆอีกเลย ทุกวันนี้พอเชื่อใจไปแล้วบางทีก็ต้องมาเจ็บเพราะเค้าทิ้งเราไปอีก เคยประเมินแบบทดสอบซึมเศร้าก็ออกมาว่าเป็นแต่แต่เป็นแบบเล็กน้อยและเป็นมานานมากแล้ว ใครที่มีความรู้จิตวิทยาช่วยหน่อยครับไม่ไหวแล้วมันรุมเร้าไปหมดเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่