ท่านที่เติม E20 ชอบของเจ้าไหนครับ

ผมเติมน้ำมัน E20 S Evo (Euro5) บางจาก นี่รู้สึกว่าวิ่งในเมืองดีนะครับ แต่พอเริ่มวิ่งเกิน 90-100 กลับกินน้ำมันมากขึ้น ซึ่งไม่ไหวจริง ๆ เพราะขับข้ามจังหวัดคงไม่ขับ 80-90

ส่วนปั๊มเหลือง ก็เลิกเติมเพราะเติม E20 ของเขาแล้วอืดมาก เมื่อก่อนเติมเพราะบัตรเครดิตได้ Cash back

ESSO ไม่เคยเติม

ส่วน PT, PTT ไม่ได้เติมนานแล้ว และไม่ได้เติมตอนหมดถัง จำฟีลไม่ได้เหมือนกัน

แล้วสมาชิกท่านอื่น ๆ ชอบของปั๊มไหนเพราะอะไรครับ
รู้สึกว่า ปั๊มไหนอัตราเร่งดี ปั๊มไหนประหยัดบ้างไหมครับ

*เฉพาะ E20 นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่