มีใครเคยบวชเรียนแล้วต่อนิติศาสตร์มั้ย?

ตามหัวเลยครับผมอยากจะเรียนนิติศาสตร์แต่มีความกังขาครับผมขอเล่าก่อนว่า ผมจบแค่ป.6แล้วได้มาบวชเรียนจนตอนนี้ศึกษาอยู่ชั้นป.ธ.6ครับผมอยากจะถามว่า
1.การจะยื่นเข้าสอบเข้ามหาลัย วุฒิเทียบม.6ของผมใช้ได้มั้ย 
2.ผมต้องเรียนปูพื้นฐานด้านนอกก่อนสอบมั้ยครับ
3.มที่อยากเข้าคือ มธ.มีวิธีเข้ายังไง ลองไปเป็นม.รามครับ
อยากได้คนที่มีประสพการณ์มาช่วยชี้แนะเป็นแนวทางหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่