ระหว่าง Anya ราชพฤกษ์-นครอินทร์ กับ Golden Neo 2บางแค เลือกอันไหนดีคะ

กำลังหาซื้อบ้านหลังแรกค่ะ งบ 6-7 ล้าน มือ 1 บ้านแฝด หรือทาวน์โฮม มีห้องผู้สูงอายุชั้น 1
ทำงานย่านสาทรกับรัชดาฯ เน้นไม่เปลี่ยว เรียกแท๊กซี่ grab หรือวินมอเตอร์ไซค์ไปรถไฟฟ้าง่ายและปลอดภัย  เพราะไม่ขับรถค่ะ 

เท่าที่ดูมาตอนนี้ มี 2 โครงการนี้ที่อยู่ในรัศมีไม่เกิน 5 ก.ม. ถึงรถไฟฟ้า 
1. Anya ราชพฤกษ์-นครอินทร์ เริ่ม 6 ล้าน
2. Golden Neo 2บางแค เริ่ม 6.4ล้าน

ไม่เคยอยู่ในทั้ง 2 ย่าน เลยอยากขอควานเห็นชาว pantip ว่าเลือกอันไหนดีคะ
แต่ละอันมีข้อดี/ข้อเสียยังไง หรือจะแนะนำโครงการอื่นก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่