ควรทำยังไงดีคะ เรางอนแฟนแต่แฟนกลเบงอนเรากลับจนเราไม่กล้าที่จะงอนเค้าหรือทำให้เค้าโกรธเลย

ตามหัวข้อเลยค่ะ ต้องเล่าก่อนว่า มีวันนึงตอนเย็นๆเราจะโทรคุยกับแฟนเราปกติค่ะเเล้ววันนี้แฟนเราบอกว่าเค้าจะเล่นเกมเราก็ไม่ได้อะไรนะคะ แต่เวลาแฟนเราเล่นเกมกับเพื่อนนี่เหมือนลืมเลยว่ามีเเฟน ตอนเค้าเล่นเกมแล้วหัชอบวร้อน เราเลยน้อยใจแบบนอยๆ พอเราน้อยใจเค้าเล่นเกมเสร็จก็ถามนู้นถามนี่เราแบบ จะนอนยัง อะไรประมาณนี้เราก็ตอบว่า ยัง ยังไม่ง่วง(แต่ที่จริงเรารอนอนพร้อมเค้าแหละค่ะ)เเต่เสียงที่เราตอบก็ประมาณคนนอยๆ เราคิดว่าแฟนเราคงรู้แหละค่ะว่าเรางอน เเต่เค้าไม่คิดที่จะง้อเราเลย กลับงอนกลับ พอเราถามอะไร แฟนเราก็ตอบเเค่ว่าอืมอย่างเดียวเรารู้เลยว่าเค้างอน สรุปเราเป็นฝ่ายง้อค่ะ มันเป็นอย่างงี้หลายครั้ง เราก็รักแฟนมากนะคะ เราไม่อยากเสียเค้าไป เลยไม่กล้าที่นะทำเค้าโกรธไม่กล้าจะทำอะไรที่ไม่ได้ดั่งใจเค้าเลยค่ะ เเต่ความรู้สึกเรามันเเย่ไปหมดเลยค่ะ มีวิธีอะไรแนะนำได้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่