คำถามสุขภาพตาค่ะ🥲

กระทู้คำถาม
มีอาการคันช่วงหัวตา ตรงรูน้ำตาทั้งสองข้าง เกา ขยี้จนแดง มันยิ่งคัน ก็อดขยี้ไม่ได้ค่ะ จะคันมากๆช่วงก่อนนอน เวลากลางคืน พยายามไม่ขยี้ค่ะ แต่ส่วนมากจะคันมากจนทนไม่ไหวเลยค่ะ คือเราเป็นแบบนี้มาประมาณ4-5เดือนแล้วค่ะ ยิ่งช่วงนี้จะสอบเข้าต้องอ่านหนังสือ เรียนออนไลน์ก็จ้องโทรศัทพ์ รับแสงโดยตรงทั้งวันเลยค่ะ บางครั้งคันแล้วขยี่ ลืมตาขึ้นมาอีกทีต้องรอตาปรับโฟกัสนานเลยค่ะ🥲 แล้วตอนนี้มันก็ดันคันอีกแล้วค่ะ🥲🥲🥲 มีใครเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยคะ แชร์ประสบการหน่อยค่ะ อันตรายมากมั้ย หรือเป็นอะไรร้ายแรงมั้ยคะ(〒﹏〒)
ปล.เป็นร่วมกับจามบ่อยด้วยค่ะ วันนึงไม่ต่ำกว่า10ครั้งแน่นอน วันไหนไม่จามไม่คันตาคือวันที่ประเสริฐมากค่ะ( ꈨຶ ˙̫̮ ꈨຶ )
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่