กรณีแบบนี้จะโดนข้อหาบุกรุกไหมคะ

สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาข้อสงสัยเรื่องกฏหมายเรื่องการบุกรุกค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่าแฟนเราพาเราเข้าบ้านของเขา (ไม่ได้อยู่ถาวรค่ะ) เป็นการไปมาหาสู่กัน อาจมีนอนค้างบ้าง สัปดาห์ละ 1-2 วัน

บ้านหลังนี้แฟนเราและแฟนเก่าของแฟน เป็นเจ้าของร่วมกัน (กู้ร่วมแบบไม่จดทะเบียนสมรส) ต่อมาได้มีการเลิกรากันไป แฟนเราได้คืนเงินให้แฟนเก่า ในส่วนที่ได้เขาได้ผ่อนชำระรายเดือนที่ชำระไปทั้งหมดแล้ว

ระหว่างนี้ได้ขอทำเรื่องกับธนาคาร แต่เนื่องจากเหตุผลทางการเงินทำให้ไม่สามารถขอถอดชื่อแฟนเก่าออกจากบ้านนี้ได้ (ธนาคารไม่อนุมัติ) กำลังหาทางอื่นๆ อยู่

ระหว่างนี้การที่เราไปบ้านแฟนแบบนี้จะมีความผิดอะไรไหมคะ?

ปล.แฟนเก่าเขาไม่โอเคกับเราค่ะ ไม่อยากคิดในแง่ร้ายนะคะ แต่ขอรู้เคสที่แย่เผื่อไว้ก่อนแล้วกันค่ะ 🥺🥺

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่