ดรอปเรียนดีไหม

สวัสดีค่ะ คือเราเครียดมาสักพักแล้วเรื่องการเรียน ตอนนี้เราอยู่ปี 2 ค่าเทอมก็ค่อนข้างที่จะแพงมากสำหรับเรา เรามีแค่แม่ค่ะที่ส่งค่าเทอม ค่าเทอมเรา 24000 แม่เราก็ไม่ค่อมสบาย มหาลัยก็เรียนออนไลน์ตลอด เราว่าถ้าจบปี2แล้วถ้าม.ยังต้องออนไลน์อยู่เราจะดรอปออกมาทำงานก่อน เราสงสารแม่ที่ต้องทำงานหนักเพื่อเรา อีกใจก็เสียดายอนาคตที่อาจจะไม่ได้จบพร้อมเพื่อน

เราขอปรึกษาได้ไหมคะ
ใครพอมีวิธีดีๆแนะนำบ้างหรือใครที่ประสบปัญหาเดียวกับเรามีวิธีแก้อย่างไรบ้างค่ะ เราคิดจะทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยแต่ก็กลัวว่าจะตามเพื่อนไม่ทัน

เราไม่กลัวเหนื่อยเรากลัวว่าถ้าทำสองอย่างพร้อมกันมันอาจออกมาไม่ดี แล้วมีผลเสียตามมา 

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่